luvarus imperialis
A marine biologist observes a Luvarus imperialis swimming near the ocean surface.
Danh từ:
- luvarus imperialis là một loài cá lớn, thân màu bạc, được tìm thấy trên toàn thế giới ở các vùng biển ấm nhưng không phổ biến ở bất kỳ nơi nào; nó giống cá voi và ăn sinh vật phù du.
The luvarus imperialis is rarely seen by fishermen due to its deep-water habitat.
(Cá luvarus imperialis hiếm khi được ngư dân nhìn thấy do môi trường sống ở vùng nước sâu của nó.)Scientists study the luvarus imperialis to understand its unique feeding behavior.
(Các nhà khoa học nghiên cứu cá luvarus imperialis để hiểu hành vi ăn uống độc đáo của nó.)
The luvarus imperialis is often confused with the whale shark due to its size and diet.
(Cá luvarus imperialis thường bị nhầm lẫn với cá mập voi do kích thước và chế độ ăn của nó.)In marine biology textbooks, luvarus imperialis is classified under the family Luvaridae.
(Trong sách giáo khoa sinh học biển, luvarus imperialis được phân loại vào họ Luvaridae.)
Luvaridae (danh từ): họ cá chứa luvarus imperialis.
- The Luvaridae family includes only one species, luvarus imperialis.(Họ Luvaridae chỉ bao gồm một loài duy nhất là luvarus imperialis.)
Luvar (danh từ): tên gọi thông thường khác của loài cá này.
- The luvar is a fascinating deep-sea creature.(Cá luvar là một sinh vật biển sâu hấp dẫn.)
Cá luvar: tên gọi phổ biến trong tiếng Việt cho luvarus imperialis.
- Cá luvar có thân hình dài và vây lưng đặc biệt.(Cá luvar có thân hình dài và vây lưng đặc biệt.)
Cá voi nhỏ: một cách mô tả không chính thức, do kích thước và chế độ ăn của nó.
- Loài cá này đôi khi được gọi là cá voi nhỏ vì nó ăn sinh vật phù du.(Loài cá này đôi khi được gọi là cá voi nhỏ vì nó ăn sinh vật phù du.)
Không có cụm động từ phổ biến nào liên quan trực tiếp đến luvarus imperialis.
Không có thành ngữ phổ biến nào liên quan trực tiếp đến luvarus imperialis.